LOP_09DL1C
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LOP_09DL1C

(*_*) CHỈ CÓ CUỘC SỐNG VÌ NGƯỜI KHÁC MỚI LÀ CUỘC SỐNG ĐÁNG QUÝ(*_*)

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

(*_*) 17/11/09 ngày tui pùn

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

(*_*) 17/11/09 ngày tui pùn Empty
Bài gửiTiêu đề: (*_*) 17/11/09 ngày tui pùn   (*_*) 17/11/09 ngày tui pùn I_icon_minitimeTue Nov 17, 2009 9:05 pm

có lẽ trong cuộc đời tui chưa bao giờ cảm thấy thảm bại như cái ngày hôm nay.thật sự tui cứ tưởng rằng đây chỉ là giấc mơ mà thôi? nhưng sự thật vẫn là sự thật chứ chẳng phải là mơ nữa !từ khi tôi làm lớp trưởng đến giờ có lẽ chẳng được ngày nào rảnh,và cảm giác vui vẽ khi nhìn về lớp.tui cố gắng làm tất cả cho lớp.....chính vì để có ngày hôm nay là ngày đại hội chi đoàn được thành công tui pải lo chạy ngược chạy xui để tìm tài liệu,khi vừa đi học về đến pòng cũng chẳng thềm để ý đến cơm nước mà lao đầu vào công việc cho tốt để ngày hôm nay.....zạy mà ai hay được chữ ngờ khi tôi cùng tập chương trình đại hội lên trường rất tự tin,nhưng khi lên lớp ,một khung cảnh quá bất ngờ,tôi vừa đau,vừa cố gắng lo cho lớp cũng chẳng qua sợ lớp bị xếp vào loại yếu thôi.....nhưng mội người trong lớp có vẽ như ái cũng vô tư,hồn nhiên như cái thở cấp3 zậy,một buổi đại hội mà nhìn khung cảnh mỗi người ngồi mỗi nơi,bàn ghế thì tứ tung,chỉ le we vài ba người lo trang trí thôi...tôi đã cố găn nài nĩ bọn họ giúp tôi xếp lại bàn ghế...nhưng có lẽ ai cũng bỏ ngoài tai,nhưng ai thấy tui nhìn thì cố ra vẽ như làm....mà giờ đại hội mời khách thì cũng đến rồi...zậy mà đích thân tui pải đị kê lại bàn ghế.....tui thầm nghĩ đâu pải tui lo cái này cho riêng bản thân tui đâu,tại sao ai cũng làm ngơ vậy......trong khi tui vừa trang trí vừa vừa chạy xếp bàn ghế..còn ngược lại những người bạn mà tôi trong mong nhất lại ngồi nhìn tôi,cười một cách chế nhạo,người thì đùa giởn ...tình bạn bè ở đâu chứ ?tôi rất buồn vì những người cùng tôi làm đại hội hôm đó người thì vắng,người thì....dường như tất cả chống đối lại tôi vậy ...khiến cho buổi đại hội mà tôi đã bỏ biết bao công sức biết bao niềm hy vọng vào đó...phút chốc thành mây khói...quả thật khi nghe BCH đoàn trường đề nghị đại hội này không thành công,pải đại hội lại ...kết quả này tui quá biết khi tới lớp rồi...tui thì pùn và nước mắt từ trong niềm hi vọng lại ứa ra,họng nghẹn như có thứ gì đó chặn ngan zây,khiến tôi muốn hắt thật to mà không thể nào hắt nỗi...biết bao ngày của tui,nhiều lúc kiệt sức pai nằm luỵ ở nhà cũng có ai quan tâm đâu...tui nhiệt tình vì lớp ,lo vì lớp..mà lớp lại đối sử với tôi thậm tệ đến như thế,thì việc tôi làm có đáng không...cô chu nhiệm đã từng nói tôi chi cầ làm tốt nhiệm vụ của mình còn mọi chuyện khácmặckẹ đừng quan tâm..tôi có thể làm điều đó dư sức...nhưng tôi không nhẫn tâm,vì tôi nghĩ rằng tát cả mội người trong lớp điều chung một hoàn cảnh,chung một hướng đi khi bước vào chung một lớp thì cần nên giúp đỡ nhau trong mọi điều kiện để tất cả mọi người......tôi nhìn lại khung cảnh của lớp mà cô chủ nhiệm đã từng nói lớp chúng ta là một cái xã hội thu nhỏ,có người giàu,người nghèo...có người hẹp hòi,người phóng khoán......có sự nganh gét,đấu đá lẫn nhau ...tại sao zậy?thật sự tôi không hề muốn điều này,theo sự nhìn nhận và suy nghĩ của tôi khi mọi người cùng ngồi chung một lớp ,đi chung một con đường,chung một nỗi niềm,và nhờ sự kim bằng nhân duyên mà từ mọi nơi chúng ta hội ngộ lại nơi nay thì hà cớ gì phải làm như thế chứ....tôi chỉ mong tất cả mọi thành viên xem nhau như là anh em,và xem đây là mái nhà thứ 2 của chúng ta zạy có tốt hơn không,đã ngồi chung một con thuyền thì cũng phai cộng tác giúp đỡ lẫn nhau để mà cùng vượt lên đưa con thuyền lên phía trước chứ đúng không...chung ta đến từ 4phương 8 hướng cùng ngồi trên chiếc thuyền,chia điều 4 bên trên chiéc thuyền,nếu 1 trong 4 bên đó bất ổn thì chiếc thuyền đó có bền vững khi bão giôg kéo đến không...khi con thuyền bị lật thì không chỉ 3 bên còn lại chết đâu mà tất cả mọi người cùng ngồi trên thuyền cùng chết đuối chúng ta không đoàn kết giữ vững con thuyền đó.......................có lẽ sự suy nghĩ của tôi các bạn cho là viễn vong...nhưng đó là giả thiết nếu các bạn nhin xát vào hiện thực thì các bạn sẽ rõ.....nếu lớp chúng ta không đoàn kết giúp đỡ cùng đưa lớp đi lên thì khi lớp bị gì gì tất cả mọi người đều .................! một người vì mọi người,mọi người vì tập thể....tập thể phát triển tốt mọi người được lợi nhiều.....................những lời này tôi nghĩ nói ra cũng chắng ai mà nghe.........vì thế khi chuyện ngày hôm nay xảy ra trong khung cảnh này tôi nhận thấy có lẽ như mình chọn nhầm lớp hay có lẽ tôi không có đủ nghị lực,ko đủ tư cách nói cho mọi người nghe.............nhiều lúc tôi muốn từ chức ko làm lớp trưởng nữa....vì sự mệt mõi...vì bị khinh thường hay có lúc nghĩ trong mắt bạn bè mình chẳng qua như một thằng hề hay một thứ gì đó để dựa dẫm tránh đi những điều liên quan đến họ..............

Được sửa bởi Admin ngày Sat Nov 28, 2009 7:32 pm; sửa lần 1.
http://linhclup.tk
na_yeu238

na_yeu238

(*_*) 17/11/09 ngày tui pùn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: (*_*) 17/11/09 ngày tui pùn   (*_*) 17/11/09 ngày tui pùn I_icon_minitimeWed Nov 18, 2009 11:37 am

L o*i tao. the^m muc. comment be^n du*o*i' bai` vie^t' di nha,de moi. ng` cung` doc. cung` gop' y, y kien'.V mong moi ng` trong lo*p' se nhan. ra,ko xa da^u L ah` V tin lop' minh` se ko nhu* L nghi? dau ma` L oi du*ng` cau' gat' va^y. nua do^i luc' V cung kho' chiu. lam'.V tin luc' L can` moi. ng` se jup' do L.Co len ban. tui dung`o^m' nua,DANNANG minh` hnay ho*i lanh. rui` nhi? Chuc lop' 09dl1c luon manh. phe,doan ket. lol!

(*_*) 17/11/09 ngày tui pùn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» In Hóa Đơn GTGT trong 7 ngày
» In Hóa Đơn GTGT trong 7 ngày
» (*_*) MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO 20/11(*_*)
» Thiết Kế & In Ấn Hóa Đơn GTGT Trong 7 Ngày
» Thiết Kế & In Ấn Hóa Đơn GTGT Trong 7 Ngày